Tại chương trình, các đơn vị đã dâng hương, dâng hoa tại Nghĩa trang Liệt sĩ xã Nhơn Lý; tặng 20 phần quà trị giá 3 triệu đồng cho các em thiếu nhi có hoàn cảnh khó khăn; thực hiện hoạt động "Hãy làm sạch biển", tuyên truyền phòng chống rác thải nhựa thông qua hoạt động "Đổi rác thải nhựa lấy quà"; xây dựng "Vườn cây thanh niên"; thực hiện chuyển giao khoa học kĩ thuật và hỗ trợ OCOP với nội dung: "Xây dựng thương hiệu sản phẩm OCOP trên mạng xã hội"; tuyên truyền du lịch xanh "3 Tốt - 3 không"; tổ chức tuyên truyền pháp luật về phòng chống ma túy trong học đường, pháp luật về khiếu nại, tố cáo và tư vấn hướng nghiệp, giới thiệu việc làm cho đoàn viên thanh niên và Nhân dân tại xã Nhơn Lý.
Thông qua việc tham gia Chương trình “Thanh niên tình nguyện hè năm 2022”, với những việc làm cụ thể, thiết thực, đoàn viên các cơ sở đoàn đã phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện, góp phần nâng cao nhận thức của đoàn viên, thanh niên và Nhân dân địa phương trong việc tạo cảnh quan môi trường xanh - sạch - đẹp, quảng bá du lịch địa phương. Qua đó khẳng định vai trò của tổ chức Đoàn trong việc tham gia cùng chính quyền đảm bảo an sinh xã hội tại địa phương, góp phần thực hiện phong trào “Tuổi trẻ chung tay xây dựng nông thôn mới”./.